Select Page

ผู้อำนวยการฝ่ายและพันธกิจ

ศาสนาจารย์พาดา ธาราทรัพย์อนันต์
Pr. Pada Tarasapanan

ผู้อำนวยการฝ่ายศาสนาจารย์
Miniserial Department Director
อีเมล: pada@adventist.or.th

อาจารย์จรัญ ดำรงเกียรติยศ
Mr. Jarun Damrongkiatiyot

ผู้อำนวยการฝ่ายการศึกษา
Education Department Director
อีเมล: jarun@adventist.or.th

ศาสนาจารย์ อภิสิทธิ์ ปุรินันทวงศ์
Pr. Apisit Purinantawong

ผู้อำนวยการฝ่ายเยาวชนและฉันทภาระ
Youth / Stewardship Department Director
อีเมล: apisit@adventist.or.th

ศาสนาจารย์สามารถ วงศ์นภาไพศาล
Pr. Samart Wongnaphaphaisan

ผู้อำนวยการฝ่ายโรงเรียนสะบาโต / พันธกิจส่วนบุคคล / บรรณกร (การพิมพ์)
Sabbath School/Personal Ministry/Publishing Departments Director
อีเมล: samart@adventist.or.th

ศาสนาจารย์ คงกฤช อิ่มกมล
Pr. Khongkrit Imkamon

ผู้อำนวยการฝ่ายสุขภาพ
Health Department Director
อีเมล: khongkrit@adventist.or.th

ศาสนาจารย์คารม พรมอุทิศ
Pr. Kharom Promutit

ผู้อำนวยการฝ่ายการสื่อสารสัมพันธ์
Communications Department Director
อีเมล: kharom@adventist.or.th

คุณคัทลียา ขัติยะ
Mrs. Kathaleeya Kattiya

ผู้อำนวยการฝ่ายพันธกิจเด็ก สตรีและครอบครัว
Children / Women / Family Ministries Director
อีเมล: kathaleeya@adventist.or.th

วันสตรีกลุ่มอ่อนนุช

วันสตรีกลุ่มอ่อนนุช

กลุ่มอ่อนนุช ในวันพันธกิจสตรี ทางกลุ่มของเราให้สตรีทุกคนมีส่วนในการแบ่งปันคำพยานส่วนตัวและหนุนใจผ่านข้อพระคำภีร์คนละหนึ่งคำพยานและพระคำภีร์หนึ่งข้อ

การประชุม 5 องค์กรร่วมจัดพิธีถวายพระพร

การประชุม 5 องค์กรร่วมจัดพิธีถวายพระพร

การประชุม 5 องค์กรศาสนาคริสต์ เมื่อวันที่ 16 มิถุนายน 2022 เพื่อวางแผนการจัดนมัสการพระเจ้า พิธีถวายพระพรชัยมงคล พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรราชาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 256 ในวันพุธที่ 6 กรกฎาคม 2022 ณ สภาคริสตจักรในประเทศ สะพานหัวช้าง

การประกวดแต่งเพลงคริสเตียน

การประกวดแต่งเพลงคริสเตียน

ขอเชิญชวนพี่น้องสมาชิกและผู้สนใจ ได้ร่วมประกวดแต่งเพลงคริสเตียน ไม่จำกัดแนวเพลง คนละ 1 ผลงาน แต่งเนื้อร้อง ทำนอง และบันทึกผลงานในรูปแบบ MP3 ส่งมาตามลิงค์นี้ https://www.adventist.or.th/song-submit/ ก่อนวันที่ 31 สิงหาคม 2022 นี้ เพื่อค้นหาผู้ที่มีความสามารถและมีภาระใจที่จะร่วมทำเพลงสำหรับเยาวชนได้ขับร้องสรรเสริญพระเจ้าในโอกาสต่างๆ ต่อไป 

กิจกรรมส่งเสริมอาชีพโดยสตรีอีสาน 2

กิจกรรมส่งเสริมอาชีพโดยสตรีอีสาน 2

กิจกรรมส่งเสริมอาชีพ โดยสตรีอีสาน 2 เพื่อสร้างมิตรสัมพันธ์กับพี่น้องในชุมนุม มีการสอนทำสบู่สมุนไพร และยาสระผมสมุนไพร